വിമാനത്തിൻ്റെ ഇന്ധനം മുഴുവൻ ആകാശത്ത് വച്ച് തീർന്നപ്പോൾ, പിന്നെ അവിടെ നടന്നത് പറഞ്ഞാൽ ആരും വിശ്വസിക്കില്ല

1983 ജൂലൈ 23 മോണ്ട്രിയയിൽ നിന്ന് യമണ്ടനിലേക്ക് 61 യാത്രക്കാരും 8 ജീവനക്കാരും ആയി എയർ കാനഡ എന്ന വിമാനം പറന്നു ഉയരുകയാണ് ഒന്നും തന്നെ ഇല്ലാതെ തന്നെ എന്നത്തേയും പോലെ തന്നെ അന്നും വിമാനം 41000 അടി ഉയരത്തിലേക്ക് എത്തിക്കഴിഞ്ഞു പെട്ടെന്ന് തന്നെയാണ് പൈലറ്റ് കൊണ്ട് വിമാനത്തിലെ ദിനം കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ളത് പിന്നെ നടന്നിട്ടുള്ളത് ലോകം കണ്ടിട്ടുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ഒരു ഹീറോയും അതിജീവനത്തിന്റെയും കഥ തന്നെയായിരുന്നു അതേ ഹോളിവുഡ്.

   

സിനിമകളെ പോലും വെല്ലുന്ന ഒരു സംഭവചിരിത്രത്തിലെ ആയിട്ടുള്ള വിമാനത്തിന്റെ കഥയാണ് ഇന്ന് ഞാനിവിടെ കാണാൻ പോകുന്നത് വിമാനം പറന്നുയരുന്നതിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് തന്നെയാണ് അതായത് തൂക്കം അളക്കാനുള്ള രണ്ട് വ്യത്യസ്ത യൂണിറ്റ് ആണ് പൌണ്ടും കിലോഗ്രാമും എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാമല്ലോ ഇവ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം എന്താണെന്ന് ചോദിച്ചാൽ പെട്ടെന്ന് ആർക്കും തന്നെ അത് അറിയണമെന്നില്ല ഇത്തരത്തിൽ ഇവ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം ജീവനക്കാർ ശ്രദ്ധിക്കാത്തതാണ് പിന്നീട് 60ലേറെ യാത്രക്കാരുടെയും അഞ്ചു ജീവനക്കാരുടെയും ജീവൻ പണയം വയ്ക്കേണ്ടി വന്നിട്ടുള്ളത് അതായത് ഒന്നുകൂടെ.

വ്യക്തമായി പറയുകയാണെങ്കിൽ ടൊറോനയിൽ നിന്ന് യാത്ര കഴിഞ്ഞ് പതിവ് പരിശോധന കഴിഞ്ഞ് എത്തിച്ച് 22, 3000 കിലോഗ്രാം ഇന്ധനം നിറക്കാനാണ് ജീവനക്കാരുടെ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത് കൗണ്ടിൽ നിന്ന് കിലോഗ്രാമിലേക്കുള്ള മാറ്റം പരീക്ഷണ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നടത്തുന്ന ഒരു സമയമായിരുന്നു അത് പരിശോധന ചുമതലയുള്ള ജീവനക്കാർക്ക് കിലോഗ്രാമിന് പകരം മൗണ്ട് അടിസ്ഥാനമാക്കിയിട്ടാണ് നിറച്ചിട്ടുള്ളത് പൗണ്ടിന് ഏകദേശം ഇരട്ടിയാണ് കിലോഗ്രാം എന്ന് പറയുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ 22300.

കിലോഗ്രാം പകരമായിട്ട് ഇത്രയും പൗണ്ട് ഇന്ധനം നിറച്ചതോട് കൂടി തന്നെ വേണ്ടതിന്റെ പകുതി മാത്രമാണ് ഇന്ധനത്തിന് ടാങ്കിൽ എത്തിയിട്ടുള്ളത് അതായത് ഏകദേശം 10115 കിലോഗ്രാം ഇന്ധനമായിരുന്നു പരിശോധനകൾക്കെല്ലാം ശേഷം വിമാനത്തിന് അടുത്ത യാത്ര ജൂലൈ 23ന് ഇരുന്നു ഈയൊരു യാത്രയുടെ പകുതി ദൂരം പിന്നിട്ടപ്പോൾ തന്നെ ഏകദേശം 41000 അടി ഉയരത്തിൽ വിമാനത്തിന്റെ ഇടത് എൻജിൻ പണിമുടക്കി തുടക്കത്തിൽ എൻജിൻ തകരാറാണ് എന്ന് കരുതി എങ്കിലും കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *