കണ്ടെത്തിയോ 227 യാത്രക്കാരെ കൊണ്ട് അപ്രത്യക്ഷമായ വിമാനം?!

2014 മാർച്ച് 8 മലേഷ്യൻ സമയം രാത്രി 12:41 നിലവുള്ള ഒരു രാത്രിയായിരുന്നു അത് മലേഷ്യ എയർലൈൻസിന്റെ എംഎച്ച്370 എന്ന വിമാനം കോലാലമ്പൂർ വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്നും ബീജിംഗ് ലക്ഷ്യമാക്കി ഉയർന്നു ബോട്ടിൽ നിന്നും ടൈപ്പ് ഓഫ് ചെയ്ത വിമാനം പതുക്കെ അതിന്റെ ക്രൂയിസിംഗ് ആറ്റിറ്റ്യൂഡ് ആയിട്ടുള്ള 35000 അടിയിലേക്ക് കുതിച്ചു ഉയരുന്നു ആ വിമാനം പറത്തിയിട്ടുള്ളത് ഫസ്റ്റ് ഓഫീസറായി 27 വയസ്സുള്ള അഹമ്മദ് ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന് ട്രെയിനിങ് ഫ്ലൈറ്റ് ആയിരുന്നു.

   

അദ്ദേഹം ഒരു സർട്ടിഫൈഡ് പൈലറ്റ് ആകുന്നതിനു മുമ്പുള്ള അവസാനത്തെ കടമ്പ മനുഷ്യ എയർലൈൻസിൽ പൈലറ്റുകളിൽ ഏറ്റവും സീനിയർ ആയിട്ടുള്ള 53 വയസ്സുള്ള സഹകാരി ആയിരുന്നു വിമാനത്തിന്റെ കാറ്റിൻ ആയിട്ടുണ്ടായിരുന്നത് കൂടാതെ തന്നെ ക്യാബിന്റെ ഉള്ളിൽ 10 ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡും അഞ്ചുകുട്ടികളുടെ 227 യാത്രക്കാരും ആയിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത് വിമാനം പകർന്നു ഉയർന്നു ഏതാണ്ട് അരമണിക്കൂർ കൊണ്ട് തന്നെ മലേഷ്യ വിട്ടു അതിർത്തിയിലേക്ക്.

വിമാനം ഉണ്ടായിരുന്നു പിന്നെയാണ് ലോകം കണ്ടിട്ടുള്ള ഏറ്റവും വലിയ രഹസ്യമായി തന്നെ വിമാനം മാറിയിട്ടുള്ളത് അതായത് അതിനുശേഷം ആ വിമാനത്തെ കുറിച്ച് പിന്നീട് ഒരു അറിവും തന്നെ ലഭിച്ചിട്ടില്ല ആ വിമാനത്തിൽ ഒരു സാക്കേത്തികമായിട്ടുള്ള ഉപകരണങ്ങളും പിന്നീട് പ്രവർത്തിച്ചിട്ടില്ല ഏതാനും മിനിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം തന്നെ.

വിമാനം അപ്രത്യക്ഷമായി പിന്നെ മിലിട്ടറി വിമാനത്തിന്റെ സിഗനൽ ഏതാനും നേരത്തേക്ക് കൂടി പതിഞ്ഞിട്ടുണ്ടായിരുന്നു പരിശോധിച്ചതോടുകൂടി എയർ ട്രാഫിക് പിടി വളരെയധികം വർദ്ധിച്ചു കാരണം വിമാനം പോകേണ്ട ദിശയിൽ നിന്നും മാറി കടലിലെ വിമാനം തിരിച്ചു പറന്നിട്ടുണ്ട് വിമാനം ലാൻഡ് ചെയ്യേണ്ട സമയം കഴിഞ്ഞവർ കൂടി തന്നെ വാർത്ത ലോകമെമ്പാടും പരന്നു ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

 

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *